โครงการค่ายเยาวชน “รู้รักษ์ รู้ค่า ไพรพนาป่าเขา” ครั้งที่ 15 จัดโดยสมาคมกีฏและสัตววิทยาแห่งประเทศไทย วันที่ 14-15 พฤศจิกายน 2566 ณ ตำบล อำเภอหมวกเหล็ก นครราชสีมา โรงเรียนที่เข้าร่วมได้แก่ โรงเรียนบ้านโนนกระโดน โรงเรียนบ้านหัวป้าง โรงเรียนบ้านโศกน้อย โรงเรียนบ้านบุไผ่ โรงเรียนบ้านซับใต้ และโรงเรียนผ่านศึกสงเคราะห์ จำนวน 134 คน
![](http://www.ezathai.org/wp-content/uploads/2023/12/ค่ายซับใต้.jpg)