banner ad
banner ad

รายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าฝึกอบรม หลักสูตร “ส่งออกต้องรู้ ปัญหาศัตรูข้าวและผลิตผลเกษตร”

| July 21, 2017

รายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าฝึกอบรม  หลักสูตร “ส่งออกต้องรู้ ปัญหาศัตรูข้าวและผลิตผลเกษตร”

ลำดับ ชื่อ-นามสกุล ที่อยู่
1 Mr.Thoeun Sokly APSARA RICE (CAMBODIA) CO.,LTD
2 นายปิยะ  แจมปลา  APSARA RICE (CAMBODIA) CO.,LTD
3 นายบัณฑิตย์ ภัทรจิตรา  บริษัท 168 ซัพพลาย (2017) จำกัด
4 นส.จีระนันท์ คงเจริญ บริษัท โกลเด้นเกรน เอ็นเตอร์ไพรส์ จำกัด
5 นายพรชัย คงกำปั่น บริษัท ข้าว ซี พี จำกัด (โรงสีข้าวสุพรรณบุรี)
6 นส.ลัดดาวรรณ ศรีพัฒนพร บริษัท ข้าว ซี พี จำกัด (โรงสีข้าวสุพรรณบุรี)
7 นายธีรพล จันทร์อู่ บริษัท ข้าว ซี.พี. จำกัด 
8 นายเมธี เปรมสมบัติ บริษัท ข้าว ซี.พี. จำกัด 
9 นส.สุภาพร  ปานเจริญ   บริษัท ข้าว ซี.พี. จำกัด (โรงงานข้าวนครหลวง)
10 นส.พรทิทย์  ดาวราย บริษัท ข้าว ซี.พี. จำกัด (โรงงานข้าวนครหลวง)
11 นายสมจิตร  เบียดขุนทด  บริษัท ข้าว ซี.พี. จำกัด (โรงงานข้าวนครหลวง)
12 นายพิเชษฐ ภักดีแก้ว บริษัท ข้าว ซี.พี. จำกัด โรงงานข้าววังแดง
13 นายภัทรพงศ์ เพชรนาค บริษัท ข้าว ซี.พี. จำกัด โรงงานข้าววังแดง
14 นายภาคภูมิ คุโณภาสวรกุล บริษัท ข้าวธัญญมิตร จำกัด
15 นาย ตฤณ ทองอำไพ บริษัท ข้าวสุวรรณภูมิ จำกัด
16 นส.ฉัตรสุมาลย์ วัฒนศรี บริษัท ข้าวสุวรรณภูมิ จำกัด
17 นายองอาจ เอี่ยมสุขประเสริฐ บริษัท ครอป อะกริเทค จำกัด
18 นางสุลีวัลย์ รัตนจารีต บริษัท ครอป อะกริเทค จำกัด
19 คุณสัมฤทธิ์พงษ์ เพชรรัตน์  บริษัท โคเทคนา อินเสเปคชั่น (ประเทศไทย) จำกัด
20 นายรชตนันต์ พัฒนาศิริรักษ์ บริษัท เจนเนอร่า เอเซีย จำกัด
21 คุณพาทินี แช่มศรีดิษฐ์ บริษัท เจนเนอร่า เอเซีย จำกัด
22 นส.สุทธิพร เต็มดวง บริษัท ชัยทิพย์ จำกัด
23 นางชลธิชา แก้วงามสอง บริษัท ชัยทิพย์ จำกัด
24 นส. จันทร์จุฑา เหลือมปุ๋ย บริษัท ชาร์ฟ ฟอร์มูเลเตอร์ จำกัด
25 นายประภัทร์ พิศวงษ์   บริษัท โซตัส อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
26 นส.พรชนก ห่วงมาก บริษัท ไซเทคสเปเชียลตี้เคมิคัลส์
27 นส.ประภาพรรณ กล่ำอยู่สุข บริษัท โตมี อินเตอร์เทรด จำกัด
28 นส.พนมพร เมฆพันธุนารถ บริษัท ไทยฟ้า (2511) จำกัด
29 คุณสุพจน์  ภัทรจรรยากุล บริษัท ไทยลีการเกษตร จำกัด 
30 คุณเอกรัตน์  จวนอาจ บริษัท ไทยลีการเกษตร จำกัด 
31 คุณสุพจน์  ชาวสวน บริษัท ไทยลีการเกษตร จำกัด 
32 นางลักษณา อุดอุ่น บริษัท ไทยฮา จำกัด
33 นายนพดล ฉิมพันธ์ บริษัท ธนกรรวมผล 999 จำกัด
34 นายวิรัตน์  สกุลพราหมณ์ บริษัท ธนพรพืชผล จำกัด
35 คุณชลิตา แซ่ตั้ง บริษัท ธนสรรไรซ์ จำกัด
36 คุณเอมฤดี ชูสุวรรณ์ บริษัท ธนสรรไรซ์ จำกัด
37 นางรจนา วงศ์แสน บริษัท นครหลวงค้าข้าว จำกัด
38 นส. อักษรา ศิริสุขพงศา บริษัท นครหลวงค้าข้าว จำกัด
39 นายโสภณ ศูนย์นพพา บริษัท นครหลวงค้าข้าว จำกัด
40 นายอุทัย ศิริมาสกุล บริษัท บางซื่อโรงสีไฟเจียเม้ง จำกัด 
41 นายเขื่อนเพชร เลวัน บริษัท บางซื่อโรงสีไฟเจียเม้ง จำกัด (สาขา 0003)
42 นส.ทัศวรรณ  พงษ์รอด บริษัท บางซื่อโรงสีไฟเจียเม้ง จำกัด (สาขา 0003)
43 น.ส.กชพร จันทิพย์  บริษัท บูโร เวอริทัส (ประเทศไทย) จำกัด  
44 นายปฏิญาณ ชูผะกา  บริษัท บูโร เวอริทัส (ประเทศไทย) จำกัด  
45 นายศิวกร รักษาศรี  บริษัท บูโร เวอริทัส (ประเทศไทย) จำกัด  
46 นายเกียรติ ไชยยะ  บริษัท บูโร เวอริทัส (ประเทศไทย) จำกัด  
47 นายเชษฐากุล ไชยกุล บริษัท พี เค เค ไรซ์มิลล์ 2001 จำกัด
48 นส.วนัสพักตร์  โอฬารวรวุฒิ บริษัท พูนผลเทรดดิ้ง จำกัด
49 นส.ประภาพร ปะจะเน บริษัท เมดิฟูดส์ (ประเทศไทย) จำกัด
50 น.ส.สุพรทิพย์ เจียระพงษ์ บริษัท เมดิฟูดส์ (ประเทศไทย) จำกัด
51 นายคำปัน จันปลูก บริษัท ยูนิเกรนมาร์เก็ตติ้ง (1999) จำกัด
52 นายภัทรดร มฤคพันธ์ บริษัท ยูนิเวอร์แซลส์ ไรซ์ จำกัด
53 นางจุฑาวรรณ ปัญญาพร บริษัท ยูนิเวอร์แซลส์ ไรซ์ จำกัด
54 นส.กันยา อรุณศรีมรกต บริษัท ยูเนี่ยน เพรสติจ อะโกร จำกัด
55 นส.ศุภรัตน์ อรุณศรีมรกต บริษัท ยูเนี่ยน เพรสติจ อะโกร จำกัด
56 นายปิยะพันธ์ อรุณศรีมรกต บริษัท ยูเนี่ยน เพรสติจ อะโกร จำกัด
57 นายสมพาน เจริญศิริ บริษัท รับตรวจสินค้าโพ้นทะเล จำกัด
58 นายรัตน์ชัย สายชู บริษัท รับตรวจสินค้าโพ้นทะเล จำกัด
59 คุณธีธัชกรณ์  สุ่มประดิษฐ์ บริษัท โรงสีเอี่ยมเฮงล้ง (สระบุรี) จำกัด
60 คุณทัศนีย์  พงษ์สุชล  บริษัท โรงสีเอี่ยมเฮงล้ง (สระบุรี) จำกัด
61 นายวีระษิต ภาระเวช บริษัท โรงสีตงเม้ง (ประเทศไทย) จำกัด
62 นายรณฤทธิ์ มีสัตย์ บริษัท โรงสีนครหลวงชัยนาท จำกัด
63 นส.พัชราภรณ์ ธรรมชีวัน บริษัท โรงสีนครหลวงชัยนาท จำกัด
64 น.ส. รวยรัชต์ วรกิจธำรงค์ชัย บริษัท โรงสีวังกระชาย จำกัด
65 น.ส. พจนีย์  วรกิจธำรงค์ชัย บริษัท โรงสีวังกระชาย จำกัด
66 นส.วิไรรัตน์ ศรีสมุทร บริษัท วุฒิชัยโปรดิวส์ จำกัด
67 นส.นันทกร โรจนแสง บริษัท วุฒิชัยโปรดิวส์ จำกัด
68 นายมนัส เคยเห็น บริษัท วุฒิชัยโปรดิวส์ จำกัด
69 นส.จิราพร อินเต็ม  บริษัท สปิริต อะโกร จำกัด
70 นาย พีรพงศ์ เหล่าประภัสสร บริษัท สยามเกรนส์ จำกัด
71 นายวรานนท์ คำทก บริษัท สยามโกลเด้นไรซ์ จำกัด
72 นางพิมพ์สุภัค วีระพงษ์ บริษัท แสงฟ้าอะกริโปรดักส์ จำกัด
73 นส.ชุติมาศ ปิ่นเปีย บริษัท แสงฟ้าอะกริโปรดักส์ จำกัด
74 นส. อัญชลี พัฒนาศิริรักษ์ บริษัท ห้องไฟฟ้า จำกัด
75 นาย อนันต์ อ่อนน้อม บริษัท ห้องไฟฟ้า จำกัด
76 นายณิรันดร์ พิมพ์สา บริษัท ออโรร่า เอ็กซ์ปอร์ตแอนด์อิมปอร์ต จก.
77 นายยงยุทธ ลูกโม บริษัท ออโรร่า ไร้ซ์ จำกัด
78 นายภูรินท์ธรรศ เขื่อนสุวรรณ บริษัท อะกริ ฟูมิเกชั่น เซอร์วิส จำกัด
79 นส.กษมานีร์ มีอยู่ บริษัท อะกริ ฟูมิเกชั่น เซอร์วิส จำกัด
80 คุณประทิน  แจ้งพลาย บริษัท อินเตอร์เนชั่นแนลไร้ซ์ แอนด์ โปรดักซ์ จำกัด
81 นายณัฐวิตร อุเทศธำรง บริษัท อีโค-อโกร โปรเทค จำกัด
82 นายภิญโญ  ศักสยามกุล บริษัท อีสเทิร์นไรซ์มิลล์ จำกัด
83 นายญาณวุฒิ  แปงเครือ  บริษัท เอเซีย โกลเด้น ไรซ์
84 นางสาวจุฑาทิพย์  เงินสมทอง บริษัท เอเซีย โกลเด้น ไรซ์
85 นายอัครพงศ์ กรมพลาศักดิ์ บริษัท เอเซีย อินสเปคชั่น จำกัด
86 นายโสภณ เพิ่มพูลบูรณะ บริษัท เอ็กซ์เปอร์ท เพสท์
87 นายพลัฏฐ์ ชวเลิศปัญญากุล บริษัท เอช เอช แอล อินเตอร์เทรด จำกัด
88 นส.สุธาสินี เย็นมานัส บริษัท เอส อินเตอร์ ไรซ์ จำกัด
89 คุณ สมัคร ยีมิน บริษัท เอสจีเอส (ประเทศไทย) จำกัด
90 บริษัท เอราวัณเคมีเกษตร จำกัด
91 นายไพน์ทวี สุพรรณธะริดา  บริษัท เอราวัณเคมีเกษตร จำกัด
92 คุณจุไรรัตน์  วงศ์นาม บริษัท ไอพีเอ็ม อโกร จำกัด
93 นส.กนกวรรณ ช่างน้อย บริษัท โอแลม (ประเทศไทย) จำกัด
94 นายวิศิษฐ์ วีระนันทาเวทย์ ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงสีข้าวกิจอุดม
95 นส ดวงรัตน์ ธงภักดิ์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น
96 นายกิตติพงษ์ ศรีม่วง กรมการข้าว
97 นายชูชาติ ปิดประทุม ศูนย์วิจัยข้าวคลองหลวง
98 นายภานุพงษ์ คงจิว สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย
99 นายสมนึก ฉิมเรือง มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

 

ระเบียบภาษี :  1. การจัดฝึกอบรมเข้าลักษณะเป็นการรับจ้างทำของ บริษัทหรือห้างหุ้นส่วนนิติบุคคลซึ่งเป็น ผู้จ่ายเงินได้พึงประเมินเฉพาะที่เป็นค่าจ้างทำของ ให้แก่ผู้รับซึ่งเป็นสมาคม ผู้จ่ายไม่มีหน้าที่ต้องหัก ภาษี ณ ที่จ่าย ตามข้อ 8(2) ตามคำสั่งกรมสรรพากรที่ ท.ป.4/2528ฯ ลงวันที่ 26 กันยายน พ.ศ. 2528 ดูรายละเอียดเพิ่มเติม คลิกที่นี่

————————————————————

สถานที่จัดงาน ห้องประชุมมนตรี รุมาคม ชั้น 5 อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ

กองวิจัยพัฒนาปัจจัยการผลิตทางการเกษตร กรมวิชาการเกษตร เขตจตุจักร กรุงเทพฯ

 

หมายเหตุ : หากไม่มีที่จอดรถ ให้ไปจอดรถที่ลานจอดรถข้างหอประชุมใหญ่ ม.เกษตร  ซึ่งมีค่าใช้จ่ายในการจอดรถ และนั่งมอเตอร์ไซด์รับจ้างมายังสถานที่อบรม

 

 

 

 

แผนที่จอดรถข้างหอประชุมใหญ่ ประตูหน้า

Category: ข่าวสาร

Comments are closed.

banner ad